ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกียวกับการฝึกงานสายplanner กับ AE ค่ะ  (อ่าน 3448 ครั้ง)

minerva

• Newbie
  • *
หนูอยากทราบว่าถ้าจะฝึกงานสาย planner หรือ AE ต้องทำ portfolio ยังไงมั่งคะ...ขอคำแนะนำ

หน่อยค่ะ

แล้วหนูขอรบกวนอาจารย์ ช่วยแจ้งขอห้ามในการฝึกงานให้ด้วยได้ไหมคะ คือ นอกจากจะต้องเป็นสาย

โฆษณาและการตลาดแล้ว..ห้ามอะไรอีกไหมคะ เคยฟังมาว่ามีห้ามเป็น AE นิตยสารด้วย...รบกวนด้วย

นะคะ

ป.ล. พี่ๆคะ รบกวนแนะนำเกี่ยวกับการฝึกงานสายนี้ให้หน่อยนะคะ  ขอบคุณค่ะ :D

แทน

• Jr. Member
  • **
  • เลิศศศศ สุด!!
ตามที่พี่เคยติดต่อไปตามบริษัทต่างๆตอนที่จะฝึกงาน
ส่วนมากสายงาน AE กับ Planner จะไม่ขอ Portfolio อะ

เอกสารหลักๆส่วนใหญ่ที่เค้าต้องการก็จะเป็นพวก Resume และ Transcript อะ

minerva

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่ะพี่แทน...

แล้วมีสัมภาษณ์ อะไรมั๊ยคะ  นู๋ควรเตรียมตัวยังไงมั่งค่ะ

ผลบุญนี้ขอหั้ยพี่สวยวันสวยคืนนะคะ...

Sephiroth

• Hero Member
ผมฝึกฝ่ายวางแผนกลยุทธ์ ไม่ต้องทำพอร์ทเช่นกัน  ใช้ Resume Transcript กับหนังสือรับรองของมหาวิทยาลัย ไม่มีสัมภาษณ์ครับ

namliab

• Newbie
  • *
ตอนที่พี่ฝึกสาย AE ก็ไม่ได้ส่ง Port นะ แล้วก็ไม่มีสัมภาษณ์เหมือนกันอ่ะจ้า
 ;)